Trước tình hình dịch truyền nhiễm như sốt xuất huyết và đau mắt đỏ đang có xu hướng gia tăng, cùng với thời tiết đang trong giai đoạn giao mùa là điều kiện thuận lợi cho các loại vi rút phát triển.
Thực hiện công văn số 1763/UBND - YT ngày 31/8/2023 của UBND quận Long Biên về việc chủ động triển khai các biện pháp phòng chống dịch đau mắt đỏ, Thủy đậu, Tay chân miệng, Sốt xuất huyết.
Sáng ngày 16/9/2023, CBGVNV đã thực hiện tổng vệ sinh, phát quang bụi rậm trong khuôn viên trường và giờ chào cờ đầu tuần sáng ngày 18/9/2023, đ/c Hà Thị Ánh Tuyến – nhân viên y tế nhà trường đã thực hiện tuyên truyền nội dung phòng bệnh SXH và đau mắt đỏ tới toàn thể CBGVNV và HS.
Sau đây là một số hình ảnh của buổi tổng vệ sinh và tuyên truyền: